Warkar da raunin cin amana lokacin da ga alama ba zai yiwu ba

0
- Talla -

sanare ferita tradimento

Raunin cin amana wani tabo ne na zuciya wanda ke da babban tasiri domin mutanen da ke kusa da mu ne suka haifar da shi - ko su abokin tarayya ne, yara, iyaye ko abokai - mutanen da ba su cika alkawari ba, ba su kāre mu ba. ko ta'azantar da mu sa'ad da muka fi bukatarsa ​​ko ma yi ƙarya ko ƙi. Warkar da raunin cin amana ba abu ne mai sauƙi ba, amma yana da mahimmanci kada a makale cikin motsin rai a cikin wannan taron, musamman ma idan kana so ka sake samun kwarin gwiwa a rayuwa da sake kulla cikakkiyar dangantaka da wasu.

Akwai cin amana da yawa, amma ba duka sun yi zafi ba

Duk tsawon rayuwa muna iya shan wahala da cin amana da yawa, amma ba duka za su bar burbushi ba. Ba duk zamba ne ke zama rauni ba. Amma yayin da cin amana ya fito daga mutanen da ke kusa da mu, waɗanda muka gano a matsayin tushen goyon bayan motsin rai, zai iya haifar da tsunami mai motsin rai wanda ke lalata mu. daidaita tunanin mutum kuma ka bar hanyar da ke da wuyar gogewa.

Cin amana yakan juya zuwa rauni na tunani lokacin da suka shafi al'amuran da ke da mahimmanci da mahimmanci a gare mu, ta yadda za mu fahimci waɗannan ayyukan a matsayin wani mummunan hari a kan "I". Gabaɗaya wannan nau'in ɗabi'a yana haifar da halayen ɗabi'a masu tsananin gaske waɗanda ke da alamun fushi, bacin rai, yanke ƙauna, rashin taimako da takaici.

Matsalar ita ce, wani lokacin zafin cin amana yakan kai mu ta hanyar gina katanga mai karewa a kan kanmu. Muna ɗauka cewa idan mafi kusancin mutanen da muka amince za su iya cin amana mu, kowa ma zai yi. Lokacin da muka ji kamar ba za mu iya amincewa da kowa ba, sai mu koma baya ga wasu kuma mu rasa ikon yin sulhu da kanmu, don kada su sake cutar da mu.

- Talla -

Duk da haka, bangon da ke kāre mu kuma ya keɓe mu. A cikin dogon lokaci, za su hana mu kulla dangantaka mai kyau ko saduwa da mutane amintattu. Har ma muna fuskantar haɗarin sake yin duk rayuwarmu ta hauka a kusa da raunin da cin amana ya bari.


Alamomin da ke nuna cewa raunin cin amana a buɗe yake

Idan mun sha wata muhimmiyar cin amana da ta yi mana alama, mai yiyuwa ne mu sanya abin rufe fuska don ɓoye wannan rauni kuma mu kare kanmu daga mafi munin tsoro: jin sake cin amanarmu. Abin rufe fuska ya zama kawai hanyar kariya ta mu, har zuwa lokacin da za mu iya yarda da cewa muna haka, yayin da a zahiri halin da ake koya ne kawai don tabbatar da rayuwarmu ta hankali.

Wasu daga cikin alamomin da za su iya bayyana cewa muna fuskantar rauni ta hanyar zamba sune:

• Ƙarfi mai ƙarfi don sarrafa komai, galibi saboda waɗannan mutane suna fuskantar babban matakin damuwa ta fuskar rashin tabbas da yancin wasu, tunda wannan yana nuna yiwuwar cin amana. Amma waɗannan mutane sukan rikitar da buƙatarsu ta sarrafawa da "ƙarfin hali". A gaskiya ma, yawanci suna da kishi sosai kuma suna jin buƙatar kiyaye kowane mataki na abokin tarayya, abokai ko yara. Duk da haka, sau da yawa sukan canza bukatar su na sarrafawa a matsayin taimako.

•Fobiyya na karya wanda ya wuce yadda ake mayar da martani ga rashin gaskiya ko yaudara. Sakamakon buɗaɗɗen rauni, waɗannan mutane suna da rashin daidaituwar motsin rai wanda ke sa su rasa iko, cikin sauƙi da sauri suna canzawa daga ƙauna zuwa ƙiyayya.

• Wahalar amincewa da wasu, don haka suna da matukar buƙata kuma suna buƙatar nuna ƙauna da aminci marasa daidaituwa. Waɗannan mutane suna da babban tsammanin wuce gona da iri kuma suna da matukar mahimmanci, yana mai da wahala a gare su su haɓaka dangantaka. Duk da haka, yana da wuya su fahimci dalilin da ya sa wasu ba su amince da su ba kuma sau da yawa suna fassara shi a matsayin cin amana.

• Tsoron zama mai rauni, don haka suna ɓoye abin da suke ji. Waɗannan mutanen suna da wahalar buɗewa ga wasu, suna da nisa sosai kuma wani lokacin ma suna da nisa saboda suna tsoron nuna “raunanan maki” kuma a sake cin amana su.

- Talla -

• Sun yi imani da ra'ayin "Ku yi tunanin kuskure kuma za ku yi gaskiya". Mutanen da aka ci amana suna nuna mummunan hoto na duniya, suna ɗaukan cewa babu wanda za a iya amincewa da shi, don haka suna jin kaɗaici. Hakanan suna da tsauri a ra'ayinsu kuma suna da wuyar bayarwa don koyaushe suna son samun kalmar ƙarshe. A cikin zurfafa, sun gaskata cewa raunin cin amana yana ba su ikon ɗabi’a bisa wasu kuma sun san da gaske mene ne rayuwa.

Yadda za a warkar da raunin cin amana?

Cin amana na iya alamta mu. Yana iya shafan girman kanmu har ma ya canza kamannin da muka yi na duniya da kuma yadda muke da wasu. Amma idan ba mu zurfafa wannan radadin ba, za mu ci gaba da zama fursunoni, a ɓoye a bayan abin rufe fuska da muke amfani da shi don kare kanmu.

Wannan shine dalilin da ya sa yana da mahimmanci a guje wa zama angulu a cikin kwarewar cin amana.

Da farko dole ne mu kalli abin da ya faru, yadda muka yi rayuwa, menene yanayi da abin da muka ji. Yi wannan aikin motsa jiki ta hanyar ɗauka a nesa na hankali zai taimaka mana mu sake farfado da abin da ya faru tare da sabon hangen nesa.

Don haka muna bukatar mu gano halayen da ke cutar da mu, mu fahimce su, kuma mu yarda da su. Yarda da cin amana ba yana nufin yarda da shi a matsayin mai kyau ko rage radadin da ya jawo mana ba. Yana nufin ba wa kanmu izinin ci gaba.

Akwai dalilai dubu da ɗaya da mutane za su iya yaudarar wasu, ko don sun tabbata ɗaya ce karya marar laifi ko kuma a gajiye kawai. Akwai ma munanan dalilai. Babu shakka. Amma makasudin ba shine don nazarin tunanin mutum wanda ya ci amanar mu ba, amma don ɗaukar abin da ya faru da mu don haɗa shi cikin tarihin mu mai mahimmanci kuma mu ci gaba.

Tabbas, wannan babban aikin tunani ne wanda ba a yi shi cikin dare ɗaya ba. Muna bukatar mu sani cewa wataƙila mun sanya wasu shinge ko kuma mun sanya abin rufe fuska. Idan muka kai ga wannan batu, yana da kyau kada mu tsawatar da kanmu, domin akwai yiwuwar mu karkata ga duk wani kiyayya da bacin rai da muka yi wa wanda ya ci amanar mu, ga kanmu.

Dole ne mu ƙyale kanmu don jin zafinmu da duk wani motsin rai mara daɗi. Fushi, fushi ko bakin ciki ko ma laifi, ɗaya daga cikin mafi wuyar motsin zuciyar da za a gane. Mataki na gaba shine fahimtar cewa cin amanar mutum ɗaya ba ta la'anci dukan ɗan adam ba.

Dukanmu za mu iya yin kuskure, ko da mu. Cin amana, ko da yake yana da zafi, ƙarin kwarewa ne a rayuwa. Za mu iya warkar da raunin da tausayi da ƙauna. Karɓi fitilu da inuwa waɗanda duk muke da su.

Entranceofar Warkar da raunin cin amana lokacin da ga alama ba zai yiwu ba aka fara bugawa a cikin Kusurwa na Ilimin halin dan Adam.

- Talla -
Labarin bayaSophie Codegoni yana da ciki: sanarwar tare da Alessandro Basciano yana da dadi sosai
Labari na gabaIlary Blasi da sabon saurayinta Bastian: ta yaya shafukan sada zumunta suka yi?
Ma'aikatan edita na MusaNews
Wannan bangare na Mujallarmu yana magana ne akan raba labarai masu kayatarwa, kyawawa wadanda suka dace da wasu Blogs suka shirya da kuma mahimman mahimman shahararrun Mujallu akan yanar gizo wadanda kuma suka bada damar rabawa ta hanyar barin abincinsu a bude don musaya. Ana yin wannan don kyauta da rashin riba amma tare da niyya ɗaya don raba ƙimar abubuwan da aka bayyana a cikin yanar gizo. Don haka… me yasa har yanzu rubutu a kan batutuwa kamar salon? Da kayan shafa? Gulma? Aesthetics, kyakkyawa da jima'i? Ko ƙari? Domin lokacin da mata da ilham suka aikata hakan, komai zai ɗauki sabon hangen nesa, sabon alkibla, sabon salo. Komai ya canza kuma komai ya haskaka da sabbin tabarau da tabarau, saboda sararin mata babban palette ne wanda ba iyaka kuma koyaushe sabbin launuka! Mai hankali, mafi dabara, mai hankali, mafi kyawun hankali ... ... kuma kyakkyawa zata ceci duniya!