Gino Strada da Abin al'ajabi

0
Titin Gino (1)
- Talla -

Gino Strada ed aikinsa na Mahaukaci ya yi wasiyya ga dukan bil'adama

Ya kasance 1509 lokacin da masanin ilimin tauhidi, ɗan adam da falsafa Erasmus na Rotterdam ya haɗa aikin satirical da aka sadaukar ga abokinsa Thomas More, wanda takensa ya shiga tarihi kamar haka: "Yabo na Hauka". Aikin da bai kamata a buga shi ba, amma wanda, da zarar ya tafi bugawa, ya sadu da nasara mai ban mamaki, har ya zama batun sake bugawa daban -daban kuma an fassara shi zuwa Faransanci, Jamusanci da Ingilishi. Rubutun Erasmus ya buɗe daidai tare da yaba wa Hauka, wanda ke ɗauka, a cikin shafukan masanin tauhidi na Dutch, yanayin da za a iya bayyana shi a matsayin "allahntaka".

Yabin wani hauka

Ambato daga wannan aikin, wanda ya zama wani ɓangare na tarihin tunani na zamani, yana ba mu damar gabatar da wani nau'in yabo. Yabo na babban mutum wanda ya bar mu a 'yan kwanakin da suka gabata kuma wanda, a cikin waɗannan awanni, ana tunawa da shi a cikin birnin Milan. Yabin mutum da nasa Hauka. Na mutum, likita, likitan tiyata wanda wata rana ya sami Mahaukaci ra'ayin kawo LAFIYA, CIKIN LIKITA, TAIMAKON JIKI DA HANYAR HANKALI zuwa mafi munin wurare a duniya, waɗancan wuraren da kowa da kowa yana son ya manta da su: TWATON YAKI.

- Talla -

Amma kusa da mutum Mahaukaci akwai ko da yaushe mace wataƙila ya fi Mahaukaci na shi. A ranar 15 ga Mayu, 1994 lokacin da namiji da mace suka kirkiro Hauka mafi ban mamaki na shekarun da suka gabata kuma sun kira shi HUƊU - Tallafin Rayuwa ga Wadanda Yakin Basasa. Wannan ƙungiyar agaji ce wanda manufarsa ita ce, yanki, don bayar da magani kyauta da tiyata kyauta mafi inganci ga waɗanda ke fama da yaƙi da talauci. Da akwai ƙarin aikin guda ɗaya Mahaukaci? Za a iya yin tunanin shirin jin ƙai - shirin jin daɗi ya fi na utopian kuma wanda ba za a iya cimmawa fiye da wannan ba? Kwata -kwata ba haka bane, saboda wannan shirin riga -kafi ne wanda ba zai yiwu ba.

Gino Strada da. Ba zai yiwu ba

Kalmar IMPOSSIBLE, duk da haka, ba ta bayyana a cikin ƙamus na namiji da mace da muke magana a kai ba, waɗanda sunayensu suka kasance GINO HANYA e TERESA SARTI ROAD. A ranar 1 ga Satumba 2009 Teresa Sarti Strada ta mutu, a ranar 13 ga Agusta lokacin Gino Strada ne. Fiye da kwanaki uku, Asabar 21, Lahadi 22nd da Litinin 23 ga Agusta, daidai a hedkwatar gaggawa a Milan, Italiya da duniya suna yi musu gaisuwar ƙarshe Mahaukaci likitan tiyata daga wanda duk ya fara. A saman murfin da ke ɗauke da tokar sa, wata kalma ta Gino Strada ta yi fice: " Hakkoki dole ne na duk maza, daidai ne ga kowa, in ba haka ba gata ne". Ga mutumin da ba ya son yin magana da yawa, wanda hujjoji kawai ke lissafa, kalmomi irin waɗannan sune tsarin akida, sune DNA ɗin sa.

- Talla -

Gino Strada ya kawo duk wuraren da Allah ya manta da su, da kuma waɗanda ke da'awar Allah, haƙƙin magani, ba tare da la’akari da launin fata ba, bangaskiyar addini ko ta siyasa, daga zama wanda aka kashe ko mai kisan kai. Kowane mutum ɗan adam ne kuma kowa yana da hakki daidai da magani. Gino Strada ya kasance wanda bai yarda da Allah ba amma ruhinsa, wanda ya sa ya ba da kansa ga ɗayan cikin haɗarin rayuwa, yana da wani abin allahntaka. Daidai kamar yadda Erasmus na Rotterdam ya ce, da Hauka yana da dabi'ar allahntaka. Abin Al'ajabi, Na Musamman da Allah Hauka da Gino Strada.

Gadon Mahaukaci

Kuma yanzu wannan Mahaukaci gado zai shiga hannun 'yar Gino Strada, Cecilia. A lokacin da mahaifinta ya ɗauki numfashinsa na ƙarshe na mutum, tana cikin teku a cikin jirgin ruwan ƙungiyar NGO ta Italiya ta ResQ People Saving People, tare da mutane 166 a cikin jirgin, waɗanda aka ceto a tsakiyar Bahar Rum.

"Ee, Ina yin abin da ya dace a cikin wani lokaci mai ban mamaki a gare ni, wannan da kaina ya taimake ni. Tare da mutane 166 koyaushe kuna aiki, har ma ga duk ayyukan ma'aikatan jirgin: daga tsaftace banɗaki har zuwa shirya abincin dare. Hankalin alhakin waɗannan mutanen dole ne ya mamaye komai, ba ni da lokacin da zan keɓe da tunanina, yanzu da nake a ƙasa zan sami lokacin yin tunani game da kaina da mahaifina".

La Mahaukaci gado yana cikin kyawawan hannaye kuma Mai ban mamaki Hauka Gino da Teresa Strada za su ci gaba da yin taurin kai wajen shuka kiwon lafiya, bil'adama da fatan zaman lafiya a duk inda ba a kula da lafiya, bil'adama da fatan zaman lafiya. Zai sami bayyanar Cecilia Strada da ɗaruruwan sauran Marvelos Mahaukaci tsakanin likitoci, likitocin tiyata, ma’aikatan jinya da masu sa kai, wadanda za su ci gaba, ba da jimawa ba, don yada kalmar Gino da Teresa Strada:

Idan ba maza suka jefar da yaƙi daga tarihi ba, zai zama yaƙin da zai fitar da maza daga tarihi

Sauraron ƙaunataccen ku Pink Floyd wani tunani yana zuwa cikin tunani:
“Ina fata, muna fata da kuna nan"

Mataki na ashirin da Stefano Vori

- Talla -

BARI KYAUTA

Da fatan za a shigar da bayaninka!
Da fatan za a shigar da sunanka a nan

Wannan rukunin yanar gizon yana amfani da Akismet don rage spam. Gano yadda ake sarrafa bayananku.