Abin da muka koya daga 2020

0
- Talla -

2020 zai zama sananne a gare mu duka shekarar annobar cutar Covid-19: wani sabon, tashin hankali da ba a sani ba mura, mai saurin yaduwa wanda ya tilasta mu shiga cikin gida don kyakkyawan ɓangare na shekara, yana ɓata rayuwarmu, ba tare da togiya ba.

Wannan babban abin ya shafe duniya baki ɗaya kuma kowannenmu yayi ba tare da komai ba. Akwai waɗanda suka rasa ƙaunatattunsu, waɗanda suka rasa aikinsu da kuma waɗanda, duk da jin daɗin ƙoshin lafiyar jiki, sun sha wahala daga gare ta. a kan matakin tunani.
Amma kamar kowane ƙwarewa, walau tabbatacce ko akasin haka, koyaushe akwai abin da za'a koya. Ga abin da muka gano a cikin 2020.

Amma da farko, idan kuna ɗan jin ƙasa kaɗan, a nan akwai wasu motsa jiki don dawo da ƙaunar juna:

- Talla -

Kada ku raina ƙananan abubuwa

Rungumewa, cin kofi tare da abokai, daren fim, shagali.
Abune koyaushe da muke ɗauka da wasa. Kuma yanzu? Kusan shekara guda kenan da bamu da 'yanci mu rungumi wani wanda ba mu zauna da shi ba, musamman mahimman batutuwa masu rauni kamar su kakaninki ko mutanen da ke da cuta. Budewar mashaya kyauta ce da aka mayar da ita zuwa wasu 'yan lokuta kaɗan na rana kuma ga wasunmu na shekara. Cinema da gidajen sinima suna rufe tun daga Maris kuma yanzu ne kawai muke fahimtar irin mahimmancin maraice na al'adu na ƙarshe ko daren dare tare da abokai.

- Talla -

Tafiya, ga duniya, sani!

Wannan shekara, bar yankinku ko ma Italiya, kusan yana kusa da rashin yiwuwar yawancinmu.
Amma idan allurar rigakafin ta zo ba da daɗewa ba (muna fata haka da dukkan zuciyarmu) kuma idan dukkanmu muna girmama dokoki, bazara mai zuwa dukkanmu za mu kasance da ƙwarin gwiwa don tafiya, bincika da kuma koyo game da sababbin wurare.
Tabbas, abinda yafi dacewa shine farawa daga Italiya: yankinmu mai kyau ne kuma akwai dubunnan wurare don ziyarta lafiya (kuma ba da hannu ga yawon shakatawa na gida, wanda ya kamu da cutar). Amma bari mu zama darasi: lokacin da komai ya wuce, kada mu bar kanmu wasu damar tafiya!

Bayan duk, muna cikin sa'a!

Abin takaici, ba mu fito ba tare da an tsabtace mu daga wannan annoba ba (ko mafi kyau, kamar yadda muke tsammani!): Kowannenmu ya rasa wani abu ko mafi munin, wani. Amma, idan kun taƙaita, muna lafiya, muna da aikin da ke biyan kudin haya da kuma wasu abokai wadanda za mu yi musayar wadannan 'yan lokuta na zamantakewar jama'a gaskiyar ita ce muna da matukar sa'a. Kada mu manta da shi!


Tushen labarin Alfeminile

- Talla -
Labarin bayaDignityaukaka ta mutum: kar ku ɗauka cewa ku na kwarai ne, amma kuma ba ku ƙasa ba
Labari na gabaMafarki buri ne
Ma'aikatan edita na MusaNews
Wannan bangare na Mujallarmu yana magana ne akan raba labarai masu kayatarwa, kyawawa wadanda suka dace da wasu Blogs suka shirya da kuma mahimman mahimman shahararrun Mujallu akan yanar gizo wadanda kuma suka bada damar rabawa ta hanyar barin abincinsu a bude don musaya. Ana yin wannan don kyauta da rashin riba amma tare da niyya ɗaya don raba ƙimar abubuwan da aka bayyana a cikin yanar gizo. Don haka… me yasa har yanzu rubutu a kan batutuwa kamar salon? Da kayan shafa? Gulma? Aesthetics, kyakkyawa da jima'i? Ko ƙari? Domin lokacin da mata da ilham suka aikata hakan, komai zai ɗauki sabon hangen nesa, sabon alkibla, sabon salo. Komai ya canza kuma komai ya haskaka da sabbin tabarau da tabarau, saboda sararin mata babban palette ne wanda ba iyaka kuma koyaushe sabbin launuka! Mai hankali, mafi dabara, mai hankali, mafi kyawun hankali ... ... kuma kyakkyawa zata ceci duniya!