Fashion ko mahaukaci soyayya ga sushi? Lokacin da abinci ya zama Salo da Art a cikin kicin.

0
sushi
- Talla -

Shekaru goma da suka gabata sun shaida yaɗuwar a cikin Bel Paese na gidajen cin abinci na musamman a cikin shirye-shiryen abinci na gabas, zuwan da abinci na Japan ya yi sama da duka. Don ƙara haɓaka hauka da ba za a iya jurewa ba don abinci mai daɗi da aka sani da Sushi, shine ingantaccen tsarin da ake yabawa na AYCE. "Duk zaka iya ci", wanda a zahiri yana nufin duk abin da cikin ku zai iya ɗauka, sushi hada. Nasarar da ba a taɓa yin irin ta ba a tarihin abincin Italiya wanda ya yi fama da gasa ba zato ba tsammani daga masu kallon almond mai ban sha'awa, mai cike da tarihi da al'adu har ma game da abincin su.

Shiga cikin duniyar Sushi, nan da nan an kama mutum ta hanyar haɗuwa da ɗanɗano, fasaha da al'adu waɗanda kamar sihiri ke sa ku yi tafiya zuwa wurare masu nisa ta hanyar ɗanɗano ba tare da motsawa daga kujerar gidan cin abinci a cikin garinmu ba. Kuna da damar da za ku yi sha'awar abubuwan fasaha na ainihi waɗanda aka gabatar a teburin kamar yadda kyawawan zane-zane cike da launuka masu haske, daɗaɗɗen kayan yau da kullum da kayan dadi da suka danganci kifi mai kyau da shinkafa Jafananci, sanya Sushi ya zama jaraba na gaske. Lalacewar da ke lallaɓawa da kuma jaraba gaɓoɓin ɓangarorin, yana sanya ko da bakunan da suka fi kaffa-kaffa wajen gwada ɗanɗanon abincin da aka shirya tare da sassan kifin da ba a dafa ba. Waɗannan su ne abubuwan cin nasara na wannan abincin da ba shi da ƙima a cikin nau'insa, dandano wanda kusan ya fi dacewa. Idan kuma duk wannan ya haɗu da ɗanɗanon wurin da ke ba da yanayi na gabas wanda ke ba da farashi mai ƙima, ban da abubuwan sha da kayan zaki, samun damar ɗanɗano jita-jita iri-iri marasa iyaka har sai kun daina faɗin isa, don haka sai ku faɗi. cikin jaraba da fada cikin soyayya da wannan al'adar dafuwa ta ban mamaki.

katako

Hankali, komai yana da kyau amma an hana cin abinci!

Akwai ka'ida ɗaya kawai don ƙaurace wa tsada da sharar abinci mara amfani, gama abin da ke cikin farantin ku ko kuma biyan ƙarin.
Kamar yadda muka riga aka bayyana, ya zama dole a dakatar da ƙayyade wasu peculiarities na Sushi, don haka magana game da motsin zuciyar farko da aka karɓa daga ma'anar farko da ke cikin wannan tasa, shine gani. Jita-jita suna da nasu madaidaicin abun da ke ciki, ƙananan rabo ana sanya su tare da alheri mai jituwa kamar haɗin gwiwar da ke nuna ainihin ayyukan fasaha waɗanda aka bayyana a cikin haɗuwa da siffofi da launuka kamar dai don ƙirƙirar da farko rashin jin daɗi na son lalata wannan hangen nesa mai ban mamaki. Abin farin cikin shi ne jin da ke ɓacewa a cikin 'yan mintuna kaɗan bayan fara gwagwarmaya mai ban sha'awa amma mai ban sha'awa na amfani da mugayen wands da ake kira "hashi".

Sirrin? Dafa shinkafa!

Il sushi ya dogara ne akan dafaffen shinkafa, Sumeshi wanda shi ne shiri na musamman na vinegar ana hada shi da hadin shinkafa da aka dafa sannan a yi masa ado da kyau da nau'ikan kifi iri-iri (shrimp, salmon da tuna), kayan lambu (avocado, cucumber), ƙwan kifi, duk ana ɗaure ko birgima a ciki. kuma shahararriyar ruwan tekun Nori. Yawancin lokaci komai yana tare da kyawawan miya. Sanin da rikice tare da sushi shine sashimi wanda, a gefe guda, ya ƙunshi ɓangarorin ɓangarorin ɗanyen kifi ko crustaceans waɗanda ke tare da abun da ke cikin shirye-shiryen da kansa.

- Talla -


The noodles, nau'ikan batter tare da bambancin daban-daban waɗanda ke haɗuwa da tempura, wani ɓangare ne na kayan lambu mai soyayyen ko kifin kifi wanda ya kammala ƙaunar wannan abinci mai ban mamaki. Yanzu yana da sauƙin fahimtar dalilin da yasa yawancin gidajen cin abinci na gargajiya na Italiyanci ke haɓaka tayin abincin su ta ƙara zuwa menus ɗin su, jita-jita Sushi wanda ƙwararren Chef ya shirya, kuma idan har yanzu ba ku san ainihin duk hanyoyin da za a shirya sushi mai kyau ba. , Kuna iya tunanin halartar darussan horo da cibiyoyin da ke godiya ga ƙwararrun Sushi Chefs, za ku iya daidai koyan duk asirin da hanyoyin da za ku shirya waɗannan jita-jita masu ban mamaki da ake nema. Sananniyar makarantar da ke ba da waɗannan darussa a cikin Italiya da ƙasashen waje ita ce Musatalent Academy wanda zaku iya tuntuɓar ta hanyar duba gidan yanar gizon su. www.musatalent.it

- Talla -

Art da mamaki a cikin kicin.

Mawaƙin Sushi ba ƙwararre ne kuma ƙwararren Jagoran abinci ba wanda ke cikin tsohuwar al'adar manyan mutane, amma yawanci kuma ɗan wasa ne mai ban sha'awa kuma ya san hanyoyin kan yadda ake mamakin masu son wannan abincin. Shi mai dafa abinci ne wanda ya kera ayyukan fasaha kuma kayan aikin sa iri-iri ne, wasu ma akwai "teppan" farantin da kuma wukake masu kaifi waɗanda kuma ke cikin tsohuwar al'adar Japan. Kwararren da kuma yadda ake amfani da waɗannan kayan aikin cikin jituwa ya tuna da mai zanen da ke amfani da gogensa, sannan wuta da duk wasu abubuwa na yau da kullun, shine tushen abubuwan halitta waɗanda suka haɗa da kuma nishadantar da baƙin da aka gayyata zuwa liyafa mai ban mamaki.

Shin kun kuma ji labarin waɗancan wuraren da za ku iya samu a cikin wani ɓangaren da aka yi amfani da shi kuma aka keɓe don keɓaɓɓen mutum? Anan za ku iya dandana jita-jita na Sushi masu ban sha'awa waɗanda aka yi amfani da su akan tsirara na kyawawan mata ko maza waɗanda ke taka rawar tebur wanda aka sanya faranti cike da Sushi. Wannan ma wani bangare ne na tsoffin al'adun Japan waɗanda ba su da alaƙa da ƙazantattun abubuwa sai dai haifar da yanayi da haɗaɗɗen kyan gani don dandana da gani. Sa'an nan kuma za mu iya cewa wasan kwaikwayon ya cika saboda manyan gabobin duk sun shiga, sun sami cikakkiyar symbiosis! 

Muna magana ne game da ɗakunan da aka gyara sosai waɗanda aka tsara abubuwan ciki don sake ƙirƙirar yanayi na musamman da halaye na Japan. Zauren da ke da hasken kyandir yana ba da siffa ga yanayin da ke kewaye da fitilun, shimfidar bene da aka yi da tabarma tatami, teburi na katako da tebura, mace ko namiji, suna ba da rayuwa ga wani yanayi na musamman wanda ke haɓaka al'ada kamar ba ta daɗe da dangantaka da ta kasance koyaushe. ya wanzu tsakanin mutum, abinci da yanayi. Daraja da girman kan mutanen Gabas.


By Loris Valentine

- Talla -

BARI KYAUTA

Da fatan za a shigar da bayaninka!
Da fatan za a shigar da sunanka a nan

Wannan rukunin yanar gizon yana amfani da Akismet don rage spam. Gano yadda ake sarrafa bayananku.